เลขาฯ ศอ.บต. เปิดกิจกรรมตลาดนัดความรู้
![เลขาฯ ศอ.บต. เปิดกิจกรรมตลาดนัดความรู้](http://s.isanook.com/ns/0/ud/235/1176630/442722-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่ อาคารศรีนิบง เทศบาลนครยะลา อ.เมือง จ.ยะลา พ.ต.อ.ทวี สอดส่อง เลขาธิการศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้ (ศอ.บต.) ได้เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมตลาดนัดความรู้ ครั้งที่ 5 โดยมี นายพงษ์ศักดิ์ ยิ่งชนม์เจริญ นายกเทศมนตรีเทศบาลนครยะลา พร้อมด้วยบุคลากรทางการศึกษาจากโรงเรียนสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นที่ฐาน และผู้สนใจ เข้าร่วมเปิดพิธีในครั้งนี้จำนวน 500 คน พ.ต.อ.ทวี เลขาธิการศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้ กล่าวว่า การจัดกิจกรรมครั้งนี้ ทำให้ ประชาชนได้รับทราบถึงศักยภาพและผลงานในการจัดการศึกษาขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ทำให้เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการจัดการศึกษาระหว่างกัน อีกทั้งยังเป็นการกระตุ้นให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โดยเฉพาะที่อยู่ในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ เห็นความสำคัญของการจัดการศึกษาให้มากขึ้นด้วย