ข้าราชการพลเรือนเมืองจันท์ทำบุญตักบาตร
![ข้าราชการพลเรือนเมืองจันท์ทำบุญตักบาตร](http://s.isanook.com/ns/0/ud/235/1177755/443901-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่บริเวณลานศาลากลางจังหวัดจันทบุรี นายสุรชัย ขันอาสา ผู้ว่าราชการจังหวัดจันทบุรี ได้นำข้าราชการ องค์กรภาคเอกชน กลุ่มพลังมวลชน และประชาชนชาวจังหวัดจันทบุรี ร่วมงานวันข้าราชการพลเรือน ด้วยการทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระภิกษุสงฆ์จำนวน 50 รูป หลังจากนั้น อัญเชิญพระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่พระราชทานแก่ข้าราชการพลเรือนทั่วประเทศ และได้อ่านพระวรธรรมคติของสมเด็จพระสังฆราช และสารจาก นายกรัฐมนตรี ที่มีสู่ข้าราชการพลเรือน และลูกจ้างหน่วยงานของรัฐ ใน จ.จันทบุรี ได้รับทราบ และน้อมนำไปปฏิบัติตามเพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีในการปฏิบัติงานราชการ เพื่อประโยชน์โดยรวมของประเทศชาติบ้านเมือง