สงกรานต์บนถนนสายข้าวแกงปทุมฯแน่นขนัด
![สงกรานต์บนถนนสายข้าวแกงปทุมฯแน่นขนัด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/236/1180456/446740-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่วัดบางขัน ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี ได้มีงานสรงน้ำพระ และรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ โดยมีเทศบาลท่าโขลงได้นำรถน้ำมาฉีดน้ำเพื่อดับความร้อนให้กับประชาชนที่มาเที่ยวงาน และบริเวณถนนสายข้าวแกง บริเวณเลียบคลองสาม ต.คลองสาม อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี มีประชาชนและวัยรุ่นออกมาเล่นน้ำเป็นจำนวนมาก ทำให้การจราจรเลียบคลองสาม ติดขัดตลอดทาง และยังมีการขนถังน้ำและคนขึ้นกระบะท้ายรถ และยังมีเด็กเต้นตามเพลงที่เปิดเสียงดังกันอย่างสนุกสนาน และบางคนก็ออกมาเต้นบนถนนที่มีรถวิ่งอยู่ โดยไม่นึกถึงความปลอดภัยของตัวเองเท่าที่ควร และคาดว่า ถ้าถึงตอนเย็นคนอาจจะมากกว่านี้