ช่องจอมจัดชกมวยเรียกเชื่อมั่นนักท่องเที่ยว
![ช่องจอมจัดชกมวยเรียกเชื่อมั่นนักท่องเที่ยว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/236/1180604/446891-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตลาดการค้าชายแดนช่องจอม ต.ด่าน อ.กาบเชิง จ.สุรินทร์ ได้จัดให้มีการแข่งขันชกมวยไทย ภายใต้ชื่อ ศึกมวยไทยเชื่อมสัมพันธไมตรีไทย-กัมพูชา ระหว่างวันที่ 15 - 16 เม.ย. 56 ตั้งแต่เวลา 12.00 - 19.00 น. ซึ่งมีนักมวยชาวไทยและกัมพูชา วันละ 12 คู่ ทั้งมวยชายและมวยหญิง ทั้งรุ่นเด็กและรุ่นผู้ใหญ่ โดยมีเจ้าหน้าที่ ตม.ไทยและกัมพูชา เข้ามาร่วมชมด้วย ท่ามกลางนักท่องเที่ยวให้ความสนใจเข้าชมฟรีจำนวนมาก นายพัฒนา ชื่นยง ผู้จัดการตลาดการค้าชายแดนช่องจอม กล่าวว่า พ่อค้าแม่ค้าชาวกัมพูชา ก็ยังคงสั่งซื้อสินค้ามาขาย และยังคงมีการลงทุนอย่างต่อเนื่อง ซึ่งไม่พบว่ารู้สึกหวั่นไหวในสถานการณ์ที่ศาลโลกพิจารณาคดีเกี่ยวกับปราสาทเขาพระวิหารแต่อย่างใด โดยส่วนใหญ่มีความมั่นใจในรัฐบาลชุดนี้ว่าจะไม่ทำให้เกิดสงคราม เหมือนรัฐบาลก่อนหน้านี้