เทศบาลพระประแดง จัดประกวดนางงามสงกรานต์
![เทศบาลพระประแดง จัดประกวดนางงามสงกรานต์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/236/1181424/447791-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วันนี้บริเวณที่ว่าการอำเภอพระประแดง จ.สมุทรปราการ นายประเสริฐ วชิรเขื่อนขันธ์ นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองพระประแดง พร้อมด้วยสำนักงานการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย จ.สมุทรปราการ และพ่อค้าประชาชนพระประแดง จ.สมุทรปราการ ได้จัดเวทีการประกวดนางสงกรานต์ และหนุ่มลอยชาย ในงานประเพณีสงกรานต์บางรัก หรือ งานสงกรานต์พระประแดงประจำปี 2556 ซึ่งกำหนดจัดขึ้นในวันที่ 19 - 21 เม.ย.นี้ ที่ อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ เบื้องต้นในค่ำคืนนี้ ทางเทศบาลเมืองพระประแดงนั้น จัดเวทีประกวดนางสงกรานต์ และหนุ่มลอยชาย เพื่อคัดเลือกสาวงามเป็นเทพีสงกรานต์พระประแดงในปีนี้ ซึ่งคาดหมายว่าเวลา 20.00 น.นั้นก็จะรู้ผลกันว่าสาวงามรายใดจะชนะเลิศการตัดสินเป็นเทพีนางสงกรานต์พระประแดง โดยจะได้รับถ้วยรางวัลเกียรติยศ พร้อมเงินสดจำนวน 50,000 บาท