กลุ่มพิทักษ์ฯร้องผลักดันเขมรออกพระวิหาร
![กลุ่มพิทักษ์ฯร้องผลักดันเขมรออกพระวิหาร](http://s.isanook.com/ns/0/ud/236/1182599/449037-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ขณะนี้ที่บริเวณอนุสาวรีย์พระยาสุรินทร์ภักดีศรีณรงค์จางวาง อ.เมือง จ.สุรินทร์ ได้มีกลุ่มพิทักษ์แผ่นดินไทย จ.สุรินทร์ มี นายศิริพงษ์ ไหวดี แกนนำกลุ่มพิทักษ์แผ่นดินไทย จ.สุรินทร์ และ นายสนิท ปานทอง เลขานุการกลุ่มพิทักษ์แผ่นดินไทยอีสานใต้ เป็นแกนนำ พร้อมผู้ร่วมชุมนมประมาณ 20 คน แถลงการณ์ภาคประชาชนคนรักแผ่นดิน เรียกร้องให้มีการผลักดันกองกำลัง และประชาชนชาวกัมพูชา ที่รุกรานบริเวณโดยรอบปราสาทพระวิหาร จ.ศรีสะเกษ ปราสาทตาเมือนธม และปราสาทตาควาย จ.สุรินทร์ ให้พ้นไปจากผืนแผ่นดินไทย เพื่อศักดิ์ศรีของประเทศไทย และให้ถือว่าเป็นวาระเร่งด่วนของกองทัพไทยที่จะต้องดำเนินการโดยเร่งด่วนต่อไป