พีมูฟยันปักหลักชุมนุมจนกว่ารบ.จะแก้ปัญหา
![พีมูฟยันปักหลักชุมนุมจนกว่ารบ.จะแก้ปัญหา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/237/1186073/452869-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศที่ทำเนียบรัฐบาล ในช่วงเช้าที่ผ่านมา ขบวนการประชาชนเพื่อสังคมที่เป็นธรรม หรือกลุ่ม ขปส. เดินขบวนมาบริเวณเชิงสะพานชมัยมรุเชฐ ประตู 1 เพื่อแถลงจุดยืน หลังวานนี้ไม่มีการนำข้อเสนอของทางกลุ่มเข้าพิจารณาแถลงในที่ประชุมคณะรัฐมนตรี โดยกลุ่ม ขปส. หรือ กลุ่มพีมูฟ ยืนยันจะปักหลักชุมนุมต่อไป จนกว่ารัฐบาลจะแก้ไขปัญหาได้ตามข้อเสนอ ด้าน นายสิทธิชัย กิตติธเนศวร ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงมหาดไทย กล่าวกับกลุ่มผู้ชุมนุม ว่า วันนี้ในช่วงเวลา 13.00 น. นายประชา ประสพดี รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย ในฐานะอนุกรรมการดูแลในด้านนี้ จะมาหารือกับทางกลุ่มที่ศูนย์รับเรื่องร้องทุกข์ ตึกสำนักปลัดนายกรัฐมนตรี