ครูขับรถรับ-ส่งน้องพอตเตอร์เข้ารับทราบข้อกล่าวหาแล้ว
![ครูขับรถรับ-ส่งน้องพอตเตอร์เข้ารับทราบข้อกล่าวหาแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/237/1186285/5.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ศรีสะเกษ 16 พ.ค.- ครูที่ขับรถรับส่งน้องพอตเตอร์เข้าพบพนักงานสอบสวน เพื่อรับทราบข้อกล่าวหา และยินดีช่วยเหลือครอบครัวผู้เสียหายอย่างเต็มที่
นางสาวอัมพิกา เพชรนาม ครูโรงเรียนอุทุมพรวิทยา คนขับรถยนต์รับ-ส่งนักเรียนที่ลืมน้องพอตเตอร์ไว้ในรถจนเสียชีวิต พร้อมนางประนอม เพชรนาม มารดา เข้าพบพนักงานสอบสวนตำรวจอุทุมพรวิทยา ศรีสะเกษ เจ้าของคดี เพื่อรับทราบข้อกล่าวหา กระทำโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย ซึ่งนางสาวอัมพิกา สารภาพตลอดข้อกล่าวหา รู้สึกเสียใจมากต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ขอให้การกับตำรวจเท่านั้น
ด้านมารดาผู้ต้องหา ยืนยันได้ไปร่วมสวดศพ พร้อมมอบเงินช่วยเหลือเบื้องต้นแก่ครอบครัว 20,000 บาท รถมีประกันชั้น 1 หากบริษัทประกันจ่ายชดเชยให้แล้วผู้เสียหายไม่พอใจ ยินดี จะหาเงินมาจ่ายเพิ่มเติมให้อีก