ปู่ชัย นำคณะดูงานที่อุดรธานี
![ปู่ชัย นำคณะดูงานที่อุดรธานี](http://s.isanook.com/ns/0/ud/237/1186463/453320-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่หอประชุมทองใหญ่ศาลากลาง จ.อุดรธานี นายชัย ชิดชอบ ประธานคณะกรรมาธิการการปกครอง พร้อมด้วย รองประธาน พร้อมคณะได้เดินทางมาประชุมและศึกษาดูงานเกี่ยวกับแผนยุทธศาสตร์พัฒนาจังหวัด การบริหารงานจังหวัดแบบบูรณาการของ จ.อุดรธานี พร้อมติดตามผลการแก้ไขปัญหาเรื่องร้องเรียนการออกหนังสือรับรองการทำประโยชน์ นส. 3 ก โดยอาศัยหลักฐาน ส.ค.1 เลขที่ 28 หมู่ที่ 7 ต.หนองแสง อ.หนองแสง จ.อุดรธานี หลังจากนั้นทางคณะได้เดินทางลงพื้นที่จริง เพื่อไปตรวจสอบหนังสือรับรองการทำประโยชน์ นส. 3 ก หมู่ 7 ต.หนองแสง อ.หนองแสง จ.อุดรธานี ซึ่งมีประชาชนที่ได้รับผลกระทบและได้รับความเดือดร้อนจากที่ทำกินกว่า 500 คน