นายกเปิดงานหนุนผู้ประกอบการSMEs-OTOP
![นายกเปิดงานหนุนผู้ประกอบการSMEs-OTOP](http://s.isanook.com/ns/0/ud/238/1191005/458594-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายกรัฐมนตรี เปิดงานสัมมนาความร่วมมือหน่วยงานภาครัฐ กับสถาบันการเงิน เพื่อสนับสนุนผู้ประกอบการ SMEs และ OTOP สู่เวทีโลก
ความเคลื่อนไหวของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ช่วงเช้า เป็นประธานเปิดงานสัมมนาเชิงปฏิบัติการโครงการบูรณาการความร่วมมือระหว่างหน่วยงานภาครัฐ กับสถาบันการเงินเฉพาะกิจ เพื่อสนับสนุนการเข้าถึงแหล่งเงินทุนของผู้ประกอบการ SMEs และ OTOP สู่เวทีโลกที่ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ จากนั้น ผู้อำนวยการองค์การความช่วยเหลือแห่งประชาชนชาวนอร์เวย์ ตัวแทนเครือข่ายประเทศไทยเพื่อลดอาวุธด้านมนุษยธรรมและองค์กรหุ้นส่วน นำเจ้าหน้าที่เก็บกู้ระเบิดสตรีและสตรีผู้รอดชีวิตจากทุ่นระเบิดเข้าเยี่ยมคารวะ
ขณะที่ช่วงบ่าย พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา ประธานคณะกรรมการโอลิมปิกแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ นำคณะนักกีฬา เจ้าหน้าที่ และคณะกรรมการโอลิมปิกจำนวน 177 คน เข้ารับโอวาทจากนายกรัฐมนตรีก่อนการเดินทางไปแข่งขันกีฬา 4th Asian Indoor & Martial Arts Games 2013 ณ ตึกสันติไมตรี ทำเนียบรัฐบาล
ทั้งนี้ช่วงเย็น นายกรัฐมนตรี จะลงพื้นที่ช่วย นายยุรนันท์ ภมรมนตรี ผู้สมัครรับเลือกตั้งซ่อม ส.ส.เขตดอนเมือง พรรคเพื่อไทย หาเสียงในพื้นที่เขตดอนเมืองด้วย