อุดรธานี เปิดรับสมัคร ป.ป.ช. แล้ว
![อุดรธานี เปิดรับสมัคร ป.ป.ช. แล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/238/1194364/462544-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศ รับสมัคร ป.ป.ช. ประจำ จ.อุดรธานี อดีตข้าราชการ ตบเท้าร่วมสมัครจำนวนมาก
ขณะนี้ที่ สำนักงาน ป.ป.ช. ประจำ จ.อุดรธานี ภายในศาลากลางจังหวัด บรรยากาศในการรับสมัคร เข้ารับการสรรหาเป็นกรรมการ ป.ป.ช. ประจำ จ.อุดรธานี ระหว่างวันที่ 24 - 29 มิถุนายน พ.ศ. 2556 ขณะนี้มีผู้มาสมัครเข้ารับการสรรหาจำนวน 16 คน ล่าสุดมี นายเธียรชัย บุญเพชร อดีตปลัดจังหวัดเลย พ.ต.อ.พินทุรัตน์ เสนาไชย นายสมคิด หอมเนตร นักวิชาการอิสระ เดินทางมารับสมัคร
ทั้งนี้ คาดว่าจะมีผู้มาสมัครเป็นจำนวนมาก เพื่อคัดสรรคนดีมาเป็น ป.ป.ช. ประจำ จ.อุดรธานี เพื่อตรวจสอบการทุจริตคอร์รัปชั่น