แหนม เหงื่อแตกพลักถ่ายMVรออะไร
![แหนม เหงื่อแตกพลักถ่ายMVรออะไร](http://s.isanook.com/ns/0/ud/239/1197488/466140-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นักร้องหนุ่ม 'แหนม' เหงื่อแตกพลัก ถ่ายมิวสิคฯ 'รออะไร' สุดเขิน นางเอกจาก 4 ประเทศ รุมล้อม
เปิดตัวด้วยลุคเพลย์บอยสุดเท่ห์ พร้อมเพลง "รออะไร" จนสาวๆ เกิดอาการเคลิบเคลิ้ม บ่นอยากเห็นหนุ่ม "แหนม รณเดช วงศาโรจน์" แบบเต็มๆ สักที มัวแต่ "รออะไร" กันอยู่ ร้อนถึงต้นสังกัด ไวท์ มิวสิค ในเครือ จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ ต้องรีบจัดส่งมิวสิควิดีโอออกมาเอาใจแฟนเพลง แต่งานนี้ไม่ธรรมดา เพราะได้นางเอกถึง 4 สาว 4 ประเทศ มารุมล้อมออดิชั่นเป็นแฟนหนุ่มแหนม เล่นเอาแหนมเหงื่อแตกพลักตลอดเวลา โดย "แหนม" เล่าว่า
"วันนี้เราอยู่ที่ไพเรท สตูดิโอ ย่านเลียบทางด่วนรามอินทรา มาถ่ายทำมิวสิควิดีโอเพลง รออะไร กันครับ เป็นวันที่ทุกคนฟิตมาก มาเตรียมตัวกันตั้งแต่ตี 4 ครับ ช่วงเช้ายังไม่มีอะไรตื่นเต้น เพราะจะเป็นเส้นร้อง ที่ผมและวงดนตรีเล่นด้วยกัน เน้นความสนุก ทีเด็ดอยู่ที่ช่วงสายครับ เพราะมีนางแบบสาวมาร่วมแสดงด้วย ถึง 4 คน แต่ละคนเป็นลูกครึ่งหมด ไทย-อเมริกา, ไทย-บราซิล, ไทย-เกาหลี, ไทย-ฝรั่งเศส เรื่องราวจะเหมือนการออดิชั่นแฟน ทุกคนจะมารุมล้อมให้ผมเลือกเป็นแฟน ตอนถ่ายทำบอกตรงๆ ว่าเขินมาก ทำตัวไม่ถูกเลย เพราะในความเป็นจริงผมคงไม่มีโอกาสได้ใกล้ชิดกับผู้หญิงขนาดนี้ เป็นมิวสิควิดีโอเพลงแรกที่ผมรู้สึกว่าทำตัวไม่ถูก จะเอามือไว้ตรงไหน ใบหน้าของผมกับนางเอกจะติดกันอยู่แล้ว ผมจะหันทางไหนดี จนต้องขอพักบ่อยมาก เพราะ พี่เอ้อ (บุณณ์ญาณ์ อริยศรีวัฒนา) ผู้กำกับ บอกว่าดูเกร็งไปเหมือนไม่ใช่ผม ดูแข็งไปหมด ซึ่งจุดนั้นจะไม่ให้เกร็งคงยากมาก ยอมรับเลยว่า เขินที่สุดในชีวิต ไม่ชินกับการใกล้ชิดนางเอกขนาดนี้ เป็นมิวสิควิดีโอเพลงแรกที่ยากที่สุดตั้งแต่ทำงานเพลงมา อีกอย่างผมต้องทำตัวเป็นเพลย์บอยแบบสุดขั้ว ทั้งที่ความเป็นจริงผมรักเดียวใจเดียวมาก (หัวเราะ) ถ่ายตั้งแต่ตี 4
ถึงเกือบเที่ยงคืน ผมก็ยังไม่หายตื่นเต้นเลย เป็นการถ่ายในสตูดิโอที่เหงื่อออกตลอดเวลา ก็ต้องฝากมิวสิควิดีโอเพลง รออะไร เอาไว้ด้วยนะครับ"
แฟนเพลงของหนุ่มแหนม สามารถติดตามชมมิวสิควิดีโอเพลง "รออะไร" ได้ 29 ก.ค.นี้ พร้อมกันทั่วประเทศ