ที่พักสงฆ์ป่าขันติธรรมคึก-ปลดรูปเณรคำ
![ที่พักสงฆ์ป่าขันติธรรมคึก-ปลดรูปเณรคำ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/239/1198479/467286-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ที่พักสงฆ์ป่าขันติธรรม เริ่มคึกคัก ประชาชนทยอยกราบไหว้พระแก้วมรกต ขณะที่ เจ้าหน้าที่ ปิดรูปอดีตหลงปู่เณรคำ
ที่พักสงฆ์ป่าขันติธรรม ต.ยาง อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ ปรากฏว่า บรรยากาศภายหลังจากการที่คณะสงฆ์ศรีสะเกษ ฝ่ายธรรมยุต สั่งให้พระลูกศิษย์ของอดีตหลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก กลับไปรายงานตัวเพื่อจำพรรษาที่วัดต้นสังกัดแล้วนั้น ขณะนี้ ภายในวัดป่าขันติธรรม บรรยากาศเริ่มคึกคัก เนื่องจากว่ามีประชาชนจากหลายจังหวัด พากันเดินทางมากราบไหว้พระแก้วมรกตจำลอง กันอย่างคึกคักและต่อเนื่องตลอดทั้งวัน ส่วนภายในกุฏิสงฆ์หลังใหญ่ ที่เคยเป็นที่พักของอดีตหลวงปู่เณรคำ ปรากฏว่า มีเจ้าหน้าที่ของวัดพากันเก็บรูปภาพต่างๆ ของอดีตหลวงปู่เณรคำ โดยแจ้งว่า จะนำเอาไปเก็บไว้ที่สำนักสงฆ์ขันติบารมี สาขา 8 อ.เทพสถิต จ.ชัยภูมิ
สำหรับภายในบริเวณวัด มีพระสงฆ์อยู่จำนวน 4 รูป ซึ่งพระสงฆ์เหล่านี้ ได้รับการคัดเลือกจากคณะสงฆ์ศรีสะเกษ ให้อยู่จำพรรษา ขณะที่ ร้านค้าและร้านจำหน่ายวัตถุมงคล ได้ถูกปิดเงียบ ข้าวของต่างๆ ได้ถูกขนย้ายออกไปหมดแล้ว ทั้งนี้ ตู้เอทีเอ็มก็ได้ถูกปิดล็อกไว้ ไม่ได้เปิดให้บริการแต่อย่างใด