ผวจ.อุดรฯนำขรก.ทำบุญตักบาตรวันพระใหญ่
![ผวจ.อุดรฯนำขรก.ทำบุญตักบาตรวันพระใหญ่](http://s.isanook.com/ns/0/ud/239/1198560/467367-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานทำบุญตักบาตร พร้อมปลูกต้นมเหสักข์ - สักสยามินทร์ ข้าราชการตบเท้าร่วมคึก
เช้าวันนี้ที่วัดบุญญานุสรณ์ อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี นายเสนีย์ จิตตเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี ได้เป็นประธานทำบุญตักบาตร โครงการ ผู้ว่าฯทำบุญ และปลูกต้นมเหสักข์ - สักสยามินทร์ โดยมีนายอำเภอ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำท้องถิ่น ร่วมงานเป็นจำนวนมาก นอกจากนี้ ยังร่วมพิธีถวายเทียนพรรษาพระราชทาน และผ้าอาบน้ำฝน ที่วัดศรีนครราม อ.กุมภวาปี โดยมีรองผู้ว่าราชการจังหวัด หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมงานเป็นจำนวนมาก
หลังจากนั้นในช่วงเย็นวันนี้ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี ยังเป็นประธานในพิธีเวียนเทียนวันอาสาฬหบูชา โดยมีหน่วยงานต่าง ๆ ร่วมงาน ซึ่งในช่วงเช้าที่ผ่านมา ชาวอุดรธานี ได้ร่วมทำบุญตักบาตรที่วัดประจำหมู่บ้าน ประจำตำบล ทุกหมู่บ้านในเขต อ.เมือง จ.อุดรธานี