ติวเข้มยิงปืนให้ผู้นำท้องถิ่นชัยนาท
![ติวเข้มยิงปืนให้ผู้นำท้องถิ่นชัยนาท](http://s.isanook.com/ns/0/ud/240/1200017/469052-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตำรวจชัยนาท ติวเข้ม ฝึกทักษะการยิงปืนให้ผู้นำท้องถิ่น เพิ่มความมั่นใจและลดการสูญเสีย
ที่สนามยิงปืนตำรวจภูธรจังหวัดชัยนาท พล.ต.ต.ภวัต พรหมมะกฤต ผบก.ภ.จว.ชัยนาท เป็น ประธานการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืนให้แก่ผู้นำท้องถิ่นของ จ.ชัยนาท ตามโครงการป้องกันอาชญากรรมและฝึกยุทธวิธีการใช้อาวุธปืนสั้นของ ภ.จว.ชัยนาท โดยมีผู้ใหญ่บ้าน กำนัน นายกและสมาชิกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นจาก 8 อำเภอของ จ.ชัยนาท เข้าร่วมการฝึกอบรม จำนวน 50 คน เพื่อสร้างทักษะความสามารถในการใช้อาวุธปืนสั้นให้แก่ผู้นำท้องถิ่นให้มีความรู้ในการใช้อาวุธปืนอย่างปลอดภัย และมีประสิทธิภาพ เพื่อลดความสูญเสียในการปฏิบัติหน้าที่ด้านการป้องกัน และปราบปรามอาชญากรรมของจังหวัด