ผู้ว่าฯอุดร มอบเงินกองทุนจุฬาภรณ์
![ผู้ว่าฯอุดร มอบเงินกองทุนจุฬาภรณ์](http://s.isanook.com/ns/0/ud/240/1200069/469126-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผวจ.อุดรธานี เป็นตัวแทนมอบเงิน พระราชทานกองทุนจุฬาภรณ์ ก่อนประชุมหัวหน้าส่วนราชการ
ขณะนี้ที่ห้องประชุมทองใหญ่ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี นายเสนีย์ จิตตเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี ได้เป็นประธานการประชุมหัวหน้าส่วนราชการจังหวัดอุดรธานี ประจำเดือนกรกฎาคม พ.ศ.2556 โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น นายอำเภอ ผู้กำกับทุกภาคส่วนเข้าร่วมประชุม โดยก่อนการประชุมมีพิธีมอบเงินพระราชทานกองทุนจุฬาภรณ์อุดรธานี เป็นทุนการศึกษา 79 ทุน ทุนสงเคราะห์ผู้ยากไร้ 8 ทุน และทุนผู้ป่วยในพระอุปถัมภ์ 8 ทุน รวมเป็นเงิน 386,000 บาท นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณเป็นอย่างยิ่ง พสกนิกรสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้