วอนช่วยยายวัย 80 ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้
![วอนช่วยยายวัย 80 ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้](http://s.isanook.com/ns/0/ud/240/1201183/470441-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ยายสุรินทร์ วัย 80 ปี ชีวิตรันทด กระดูกสันหลังยุบ ตาบอด ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ วอน ผู้ใจบุญช่วยเหลือ
ผู้สื่อข่าว ได้พบกับ สภาพชีวิตความเป็นอยู่ที่สุดแสนจะรันทดของ คุณยายทองสุก ขันทอง อายุ 80 ปี อยู่บ้านเลขที่ 30 ม.3 บ.กันจาน ต.บ้านพลวง อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ เนื่องจาก หกล้มกระดูกสันหลังยุบ ไตถูกตัดออก 1 ข้าง แถมตายังบอดอีก 1 ดวง ต้องให้อาหารทางสายยาง ไม่สามารถเดินเหินได้อย่างคนปกติ อาศัยอยู่ในกระท่อมไม้เก่า ๆ มุงสังกะสีหลังเล็ก ๆ ที่พอจะคุ้มแดดคุ้มฝนได้บ้าง อยู่กับลูกชาย ซึ่งสติไม่สมประกอบ มี นายวิเชียร สุจริต อายุ 62 ปี ดูแลป้อนข้าวเช็ดอุจจาระและปัสสาสะ มานานกว่า 4 ปี ทั้งที่ไม่ใช่แม่และญาติพี่น้องตัวเอง ทั้งนี้ วอนผู้ใจบุญ ช่วยเหลือ คุณยายทองสุก สามารถติดต่อ นายวิเชียร ได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 087-0744880 หรือ สามารถบริจาคเงินช่วยเหลือได้ที่ บัญชีธนาคาร ออมสิน สาขา อ.ปราสาท ชื่อบัญชี นางทองสุก ขันทอง หมายเลขบัญชี 0536 9089 917-3