น้ำป่าหลากท่วมเขตเทศบาลตำบลสังขะ
![น้ำป่าหลากท่วมเขตเทศบาลตำบลสังขะ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/240/1202010/471438-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
น้ำป่าจากเทือกเขาพนมดงรัก หลากท่วมพื้นที่เขตเทศบาลตำบลสังขะ ขณะที่เส้นทางน้ำหลายสายถูกปิดกั้น
ผู้สื่อข่าวได้รับการร้องเรียนจากประชาชนในเขตเทศบาลตำบลสังขะ อ.สังขะ จ.สุรินทร์ ว่า ในขณะนี้มีฝนตกลงมาอย่างต่อเนื่อง ในพื้นที่ อ.สังขะ และพื้นที่ชายแดน เทือกเขาพนมดงรัก ชายแดนไทย ติดต่อกับประเทศกัมพูชา ทำให้มีน้ำจำนวนมาก ไหลจากเทือกเขาพนมดงรัก ลงมายังพื้นที่ลุ่มด้านล่าง เข้ามายังพื้นที่ เทศบาลตำบลสังขะ โดยไหลผ่านทางหลวงหมายเลข 24 สายสีคิ้ว - เดชอุดม ช่วงบ้านซบ - สังขะ ทำให้ปริมาณน้ำจำนวนมากไหลเข้ามายังถนนเลี่ยงเมือง อ.สังขะ เข้ามาในเขตเทศบาลตำบลสังขะ ชั้นใน ทำให้มีน้ำท่วมขัง พื้นที่ชุมชน บ้านสังขะ และถนนเข้ามายังสถานีขนส่ง เขตเทศบาลตำบลสังขะ ทำให้การสัญจรเป็นไปด้วยความลำบาก เนื่องจากเส้นทางน้ำไหลโดยธรรมชาติถูกปิดกั้น จากการขยายตัวชุมชน ทำการก่อสร้างที่พักอาศัย ร้านค้า บ้านเรือน ห้องแถว ทำให้เกิดน้ำท่วมขังบ้านเรือน สร้างความเดือดร้อน ให้ประชาชนไปทั่วเขตพื้นที่เทศบาลตำบลสังขะ มาอย่างต่อเนื่องทุกปี