นายกฯ เปิดงาน สร้างสรรค์พัฒนาสตรีปี 3
![นายกฯ เปิดงาน สร้างสรรค์พัฒนาสตรีปี 3](http://s.isanook.com/ns/0/ud/240/1202200/471664-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายกรัฐมนตรี เปิดงาน สร้างสรรค์พลัง พัฒนาสตรี สู่ปีที่ 3 ยึด มีส่วนร่วม เสริมรายได้เข้าถึงทุน
นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม เป็นประธานพิธีเปิดงาน สร้างสรรค์พลัง พัฒนาสตรี สู่ปีที่ 3 กับกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ซึ่งจัดขึ้นโดย สำนักงานคณะกรรมการพัฒนาบทบาทสตรีแห่งชาติ โดยมี คณะกรรมการกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีทั่วประเทศและประชาชนทั่วไป เข้าร่วมงานเป็นจำนวนมาก
ทั้งนี้ นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม กล่าวเปิดงานว่า เป็นโอกาสอันดีที่ทุกฝ่ายจะร่วมกันแสดงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา 81 พรรษา เพื่อให้คนไทยได้น้อมนำแนวพระราชดำริไปเป็นแบบอย่างในการดำเนินชีวิต รวมไปถึงสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ในการส่งเสริมบทบาทสตรี สำหรับในส่วนของการดำเนินกองทุนพัฒนาสตรีตามนโยบายของรัฐบาล ได้ขับเคลื่อนและบูรณาการทุกหน่วยงานเพื่อส่งเสริมบทบาทสตรีไทย โดยมีสตรีที่ได้ร่วมโครงการกว่า 5 แสนคน รวมทั้ง มีกว่า 4 หมื่นโครงการ ที่ได้รับการส่งเสริมและสร้างงานให้กับสตรีด้วย