อุดรฯ จัดอบรมเสริมศักยภาพ ต้านยาเสพติด
![อุดรฯ จัดอบรมเสริมศักยภาพ ต้านยาเสพติด](http://s.isanook.com/ns/0/ud/240/1204381/474271-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผวจ.อุดรธานี เปิดอบรมเพิ่มประสิทธิภาพผู้ประสานงาน พลังแผ่นดินเอาชนะยาเสพติด
ขณะนี้ที่หอประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองอุดรธานี นายเสนีย์ จิตตเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเพิ่มประสิทธิภาพผู้ประสานพลังแผ่นดินเอาชนะยาเสพติด ประจำปี พ.ศ. 2556 ตามแผนการสร้างพลังสังคมและพลังชุมชนเอาชนะยาเสพติด หรือ 25 ตาสับปะรด ซึ่งผู้เข้ารับการอบรมมาจาก 20 ตำบล ในเขตอำเภอเมืองอุดรธานี เพื่อให้ดำเนินการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในพื้นที่เป็นไปในทิศทางเดียว พัฒนาระบบป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในพื้นที่ ให้เกิดการติดตามประเมินผลการปฏิบัติภารกิจป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในพื้นที่หมู่บ้าน ชุมชน มีความเข้มแข็ง สามารถเฝ้าระวังและป้องกันปัญหายาเสพติดได้ตลอดจนเพื่อสนองนโยบายของรัฐบาล ตามแผนปฏิบัติการพลังแผ่นดินเอาชนะยาเสพติดอย่างยั่งยืน พ.ศ.2556