ยะลาเปิดงานมหกรรมผลไม้ของดีเมืองยะลา
![ยะลาเปิดงานมหกรรมผลไม้ของดีเมืองยะลา](http://s.isanook.com/ns/0/ud/240/1204799/474794-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้ว่าฯ ยะลา เปิดงานมหกรรมผลไม้และของดีเมืองยะลา ประจำปี 2556 ท่ามกลางเจ้าหน้าที่เข้มปลอดภัย
ที่บริเวณสวนขวัญเมืองเทศบาลนครยะลา จ.ยะลา นายเดชรัฐ สิมศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา เป็นประธานเปิดงานมหกรรมผลไม้และของดีเมืองยะลา ที่มีขึ้นระหว่างวันนี้ไปจนถึงวันที่ 1 กันยายน 2556 ทั้งนี้ เพื่อยกระดับเศรษฐกิจ แก้ปัญหาผลผลิตการเกษตรล้นตลาด และเสริมสร้างภาพลักษณ์ โดยก่อนพิธีเปิดงานได้มีขบวนแห่ของดีจากทั้ง 8 อำเภอ และส่วนราชการที่เป็นขนบธรรมเนียมประเพณีชาวจังหวัดยะลา กว่า 20 ขบวน อย่างตระการตา นอกจากนี้ภายในงานยังได้มีการประกวดธิดาชาวสวน การประกวดแพะ การจำหน่ายผลไม้ พืชผลทางการเกษตร การประกวดสัตว์เลี้ยง การประกวดเมนูอาหารจานเด็ด และชมนิทรรศการเศรษฐกิจพอเพียงและการแสดงบนเวที ส่วนมาตรการรักษาความปลอดภัยให้กับผู้ที่เดินทางมาเที่ยวงานนั้น ทางจังหวัดมีความพร้อมที่จะดูแลความปลอดภัยให้ผู้มาท่องเที่ยวชมงาน โดยมีเจ้าหน้าที่ทั้งทหาร ตำรวจ อส.และภาคประชาชน ดูแลความปลอดภัยตลอดงาน