พบร่างหนุ่มหล่มสักกระโดดน้ำฆ่าตัวตายแล้ว
![พบร่างหนุ่มหล่มสักกระโดดน้ำฆ่าตัวตายแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/241/1205071/475096-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ทีมอาสาสมัครกู้ภัย พบศพหนุ่มหล่มสักกระโดดน้ำฆ่าตัวตายแล้ว หลังระดมค้นหากว่า 48 ชั่วโมง
หลังจากระดมทีมอาสาสมัครกู้ภัย ค้นหาศพ นายศุภฤกษ์ สันติชาติ อายุ 25 ปี ชายหนุ่มที่กระโดดลงแม่น้ำป่าสักเพื่อฆ่าตัวตาย หลังน้อยใจที่ทะเลาะกับแฟนสาว มาเป็นระยะเวลากว่า 48 ชั่วโมงแล้ว ล่าสุด ทีมอาสาสมัครกู้ภัย ก็ประสบความสำเร็จ โดยพบศพ นายศุภฤกษ์ ลอยอืดขึ้นมาเหนือน้ำ บริเวณโค้งแม่น้ำในเขตชุมชนบ้านไร่ เขตเทศบาลเมืองหล่มสัก ซึ่งห่างจากจุดที่ นายศุภฤกษ์ กระโดดลงน้ำ ราว 2 กิโลเมตร โดยอาสาสมัครกู้ภัยสันนิษฐานว่า ศพคงติดสวะกิ่งไม้หรือสิ่งก่อสร้างที่อยู่ใต้น้ำ แต่หลังระดับน้ำในแม่น้ำป่าสักเริ่มลดลง ประกอบกับศพจมอยู่ใต้พื้นน้ำมาเป็นเวลานาน ทำให้ขึ้นอืดและลอยขึ้นสู่ผิวน้ำ
อย่างไรก็ตาม หลังจากแพทย์เวรโรงพยาบาลหล่มสัก กับทางพนักงานสอบสวน สภ.หล่มสัก ได้เดินทางมาชันสูตรพลิกศพแล้ว ก็ได้มอบให้ญาตินำศพหนุ่มขี้ใจน้อยรายนี้ไปบำเพ็ญกุศลตามประเพณีต่อไป