รถปิกอัพ รง.ชนกับรถขายกับข้าวเจ็บ 15 ราย
![รถปิกอัพ รง.ชนกับรถขายกับข้าวเจ็บ 15 ราย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/241/1206709/477196-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
รถปิกอัพรับ-ส่งโรงงาน ชนกับรถขายกับข้าวใน อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี เจ็บระนาว 15 ราย
หน่วยกู้ภัยสัจจะพุทธรรมแห่งประเทศไทย (กบินทร์บุรี) แจ้งว่า เกิดอุบัติเหตุ รถยนต์กระบะรับ-ส่งพนักงาน บริษัท พี.เอ็ม.ฟรุ๊ต จำกัด ชนกับรถยนต์ขายกับข้าว ที่ถนนสายบ่อทอง-วังท่าช้าง อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี ซึ่งมีผู้ได้รับบาดเจ็บรวม 15 ราย หน่วยกู้ภัยได้นำส่งโรงพยาบาลกบินทร์บุรี ตรวจสอบทราบว่าก่อนเกิดเหตุรถรับพนักงานวิ่งถึงที่เกิดเหตุเป็นทางโค้งที่จัดเป็นตลาดเปิดท้าย มีรถขายกับข้าวพุ่งออกมาจากตลาดตัดหน้ากระชั้นชิดทำให้พุ่งชนและพนักงานที่นั่งอยู่ในรถได้รับบาดเจ็บ แต่โชคดีไม่มีผู้เสียชีวิต