เอียด ลั่นถือเป็นข่าวดีผู้ใหญ่เรียกคุย
![เอียด ลั่นถือเป็นข่าวดีผู้ใหญ่เรียกคุย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/241/1206889/477395-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
'เอียด เส้งเอียด' เผย เป็นโอกาสดีที่ผู้ใหญ่ให้โอกาสคุย ระบุ ตกลงไม่ได้ พร้อมยกระดับการชุมนุมทันที
นายเอียด เส้งเอียด ผู้ประสานงานภาคีเครือข่ายเกษตรกรชาวสวนยางและปาล์มน้ำมัน กล่าวภายหลังเจรจา ร่วมกับ พล.ต.ต.ธวัช บุญเฟื่อง รองเลขาธิการนายกรัฐมนตรี ที่ว่าการอำเภอร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช เพื่อแก้ปัญหายางพารา ว่า วันนี้ถือเป็นนิมิตหมายที่ดีที่ผู้ใหญ่ในบ้านเมืองให้โอกาสเกษตรกรชาวสวนยางได้เข้าไปพูดคุยถึงปัญหาและข้อเรียกร้องของชาวสวนยาง ไม่ว่าอย่างไร วันนี้ รัฐบาลต้องมีคำตอบให้กับกลุ่มเกษตรกรชาวสวนยางพารา ว่าจะรับข้อเสนอหรือไม่
ทั้งนี้ การที่ พล.ต.ต.ธวัช เจรจาให้ชาวสวนยางขึ้นไปพูดคุยกับ รองนายกรัฐมนตรี ที่กรุงเทพฯ นั้นไม่มีการต่อรองเรื่องขอให้เปิดถนนแต่อย่างใด เพราะผู้ชุมนุมก็ยังคงปักหลักชุมนุมอยู่ในที่ตั้ง เพื่อรอผลการเจรจาในวันนี้ หากยังไม่สามารถหาข้อตกลงร่วมกันได้ ก็จะกลับมายกระดับการชุมนุมทันที