ผู้การทางหลวงแนะทางเลี่ยงม็อบปิดถนน
![ผู้การทางหลวงแนะทางเลี่ยงม็อบปิดถนน](http://s.isanook.com/ns/0/ud/241/1207138/477715-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้บังคับการตำรวจทางหลวง เผย กลุ่มผู้ชุมนุมสวนยางพารา ปิดถนนเพชรเกษม แนะเส้นทางเลี่ยง - ตำรวจปราบจลาจล 5 กองร้อยรับมือ
พล.ต.ต.พงษ์สิทธิ์ แสงเพชร ผู้บังคับการตำรวจทางหลวง เปิดเผยว่า ขณะนี้ได้มีกลุ่มผู้ชุมนุมสวนยางพารา ประมาณ 400 คน รวมตัวชุมนุมที่บริเวณถนนเพชรเกษม อ.บางสะพาน จ.ประจวบคีรีขันธ์ ขาเข้ากรุงเทพมหานคร ช่วงระหว่างกม.423 - กม.400 แต่ยังคงใช้เส้นทางการจราจรได้ตามปกติ ส่วนขาออกยังคงไม่มีผู้ชุมนุม ทั้งนี้ในการเดินทางทั้งขาเข้าและขาออก แนะนำให้ใช้เส้นทางเลี่ยงเข้าถนนเพชรเกษม เลียบชายหาด ช่วง กม.423 และกลับเข้าสู่ ถนนเพชรเกษมอีกครั้งที่บริเวณ กม.400 โดยจะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจทางหลวง คอยอำนวยความสะดวกตลอดเส้นทาง
สำหรับการรักษาความปลอดภัย ได้ส่งกำลังเจ้าหน้าที่ปราบจลาจลจำนวน 5 กองร้อยคอยรักษาความปลอดภัยและป้องกันกลุ่มผู้ชุมนุมกีดขวางการจราจรแล้ว