ม็อบยางพัทลุงยอมเปิด ถ.เพชรเกษม แล้ว
![ม็อบยางพัทลุงยอมเปิด ถ.เพชรเกษม แล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/241/1207146/477724-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ม็อบยางพัทลุง ยอมเปิดถนนเพชรเกษม ให้เวลารัฐบาลอีก 7 วัน หากไม่ได้กิโลกรัมละ 100 บาท ปิดถนนอีกรอบ
เกษตรกรสวนยางพารา จ.พัทลุง ที่ชุมนุมปิดถนนเรียกร้องราคายาง บนถนนสายเพชรเกษมพัทลุง-ตรัง ต.บ้านนา อ.ศรีนครินทร์ ล่าสุดยอมเปิดเส้นทางให้รถสามารถสัญจรผ่านได้แล้ว หลังจากเครือข่ายภาคีชาวสวนยาง อ.ชะอวด จ.นครศรีธรรมราช ยอมเปิดเส้นทางรถไฟ และจะกลับมาปิดเส้นทางอีกครั้งภายใน 7 วัน หากรัฐบาลไม่ให้ราคายางพาราแผ่นดิบ กิโลกรัมละ 100 บาท