สายัณห์ สัญญา ห่วงฟองไตICU-ไพโรจน์ดีขึ้นรอผลเพาะเชื้อ
![สายัณห์ สัญญา ห่วงฟองไตICU-ไพโรจน์ดีขึ้นรอผลเพาะเชื้อ](http://s.isanook.com/sh/0/di/no-thumbnail-image.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผจก.เผย อาการ 'สายัณห์' ยังน่าห่วง ตอนนี้ฟอกไตในห้องไอซียู ครอบครัวเครียด ด้าน 'ไพโรจน์' อาการดีขึ้น รอผลเพาะเชื้อ พรุ่งนี้
ผจก. อ้อ มานิตย์ ได้เผยความคืบหน้าอาการนักร้องลูกทุ่ง "สายัณห์ สัญญา" ขณะนี้สายัณห์ยังอยู่ในห้อง ICU เพื่อทำการฟอกไต ตั้งแต่เมื่อคืน เพราะการทำงานของไตไม่ดี การตอบสนองกับคนรอบข้างน้อยลง และยังมีอาการซึม ซึ่งอาการโดยรวมคงต้องรอทางแพทย์แถลงอีกครั้ง ส่วนทางด้านครอบครัว ดูแลอย่างใกล้ชิด พร้อมทั้งยอมรับว่า เครียดกับอาการของนักร้องลูกทุ่ง ส่วนเรื่องคอนเสิร์ตอำลาครั้งสุดท้ายนั้นยังยืนยันว่า จะจัดอย่างแน่นอน
ส่วนความคืบหน้าของดาราอาวุโส ไพโรจน์ ใจสิงห์ นั้น ทางด้านภรรยา ได้เผยว่า อาการโดยรวมดีขึ้น ร่างกายตอบสนองยาได้ดี ส่วนเรื่องผลเพาะเชื้อ คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะรู้ผล แต่ยังทานข้าวได้น้อย และยังขับถ่ายไม่ปกติ รอดูอาการ 7 วัน ถ้าดีขึ้นกลับบ้านได้