รอง.อบจ.ชี้บางบาลเป็นพื้นที่น้ำท่วมซ้ำซาก
![รอง.อบจ.ชี้บางบาลเป็นพื้นที่น้ำท่วมซ้ำซาก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/241/1209439/480561-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
รองนายก อบจ.อยุธยา ระบุ อ.บางบาล เป็นพื้นที่น้ำท่วมซ้ำซาก พร้อมเตือนให้ระวังสัตว์มีพิษ
นายชาตรี อยู่ประเสริฐ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เปิดเผยว่า จากการลงตรวจสอบพื้นที่น้ำท่วมที่ อ.บางบาล ซึ่งเป็นบริเวณน้ำท่วมซ้ำซาก พบว่า ตลอด 2 ฝั่งคลองบางหลวง ที่ไหลผ่าน อ.บางบาล ระดับน้ำสูงถึง 1 เมตร ท่วมบ้านเรือนประชาชน สวนกล้วยหอม ขอฝากเตือนประชาชนที่เก็บของหนีน้ำ และตัดกล้วยจากสวน ให้ระมัดระวังงู และสัตว์มีพิษ กัดต่อย เป็นอันตรายถึงกับชีวิตได้ สายไฟ ปลั๊กเสียบ เครื่องใช้ไฟฟ้า ที่อยู่ระดับต่ำ ให้ทำการตัดกระแสไฟฟ้า เพื่อความปลอดภัย สำหรับการช่วยเหลืออื่นๆ ให้ผู้นำท้องถิ่น ประสานงานไปที่ องค์การบริหารส่วนจังหวัดโดยตรง ซึ่งได้เตรียมอุปกรณ์เครื่องมือเบื้องต้นให้กับประชาชนที่เดือดร้อนแล้ว