"ปันปัน"ออกงานครั้งแรก ภาพหลุดในผับพ่อไปด้วย
!["ปันปัน"ออกงานครั้งแรก ภาพหลุดในผับพ่อไปด้วย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/242/1210136/untitled-2_copy.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ออกงานอย่างเป็นทางการครั้งแรก สำหรับดาราวัยรุ่น "ปันปัน สุทัตตา" จากซีรีส์ดัง "ฮอร์โมน วัยว้าวุ่น" ซึ่งเดินทางมาพร้อมคุณพ่อ "สุรศักดิ์ อุดมศิลป์" ในงาน "ไนน์เอ็นเตอร์เทน เบิร์ธเดย์ เฟสติวัล 2013" ที่พาร์ค พารากอน ศูนย์การค้าสยามพารากอน เพื่อแสดงความยินดี ในโอกาสวันครบรอบ 11 ปี ของรายการดังกล่าว กองทัพนักข่าวบันเทิงเลยไม่พลาด ฉกตัวมาสัมภาษณ์ถึงข่าวที่เกิดขึ้น และอัพเดทสภาพจิตใจของสาว "ปันปัน" ว่าตอนนี้ดีขึ้นหรือยัง
ออกงานครั้งแรกเป็นไงบ้าง?
ปันปัน: ก็ตื่นเต้นมากเลยค่ะ เพราะว่าไม่ได้ออกมาเจอสื่อนานแล้ว
สภาพจิตใจตอนนี้เป็นไงบ้าง
ปันปัน: ตอนนี้โอเคขึ้นแล้วค่ะ ก็ต้องขอโทษพี่ๆ ทุกคนนะคะ กับเรื่องที่เกิดขึ้น จะทำตัวให้ดีมากขึ้นนะคะ แล้วสภาพจิตใจตอนนี้ก็ดีขึ้นแล้ว รักครอบครัวมากขึ้น
กำลังใจจากคุณพ่อให้น้อง?
พ่อ: ก็ชีวิตต้องสู้ต่อไปครับ งานนี้ที่มาก็มาให้กำลังใจน้องครับ
จะให้น้องทำงานในวงการบันเทิงต่อไปไหม?
พ่อ : (หันไปถามลูกสาว) "อยากทำไหม"
ปันปัน: ถามพี่ๆ ทุกคนแล้วกัน ตอนนี้ก็ดีขึี้นแล้วค่ะ ส่วนเรื่องการทำงานในวงการนั้นก็ต้องปรึกษาคนในครอบครัวก่อนเพราะว่าเรื่องที่เกิดขึ้นมันก็หนักอยู่ค่ะ
พ่อ: ตอนนี้ก็ต้องให้ใช้ชีวิตเหมือนเด็กธรรมดาไปเรียนหนังสือกลับบ้านเรียนพิเศษ
เรื่องที่ผ่านมาให้กำลังใจกันยังไงบ้าง
ปันปัน : ปันปันก็พยายามอยู่กับครอบครัวมากขึ้น แล้วก็พยายามคุยกันมากขึ้น เพราะส่วนใหญ่เราจะไม่ค่อยมีเวลา ตอนนี้ก็คุยกันแล้วก็แบ่งปันเรื่องราวตอนนี้ก็ไม่มีความลับต่อกันแล้ว
เคยคิดทำร้ายตัวเองไหม
ปันปัน: ไม่เคยค่ะ เพราะว่าการทำร้ายตัวเองมันจะทำให้พ่อแม่เจ็บกว่าเราอีกค่ะ
คิดว่าเป็นบทเรียนไหม
ปันปัน: ก็คิดว่าเป็นบทเรียนครั้งที่ใหญ่ที่สุดค่ะ จากชีวิตที่เคยได้รับมาค่ะ แล้วสัญญากับตัวเองไว้แล้วนะคะ ว่าในอนาคตจะทำตัวให้ดีและจะไม่ทำให้ตัวเองต้องทำให้ทุกคนผิดหวังอีกค่ะ จะไม่ทำให้ครอบครัวผิดหวังอีกค่ะ
มีรูปหลุดปาร์ตี้ในผับ
ปันปัน: อ๋ออันนั้นนานแล้วค่ะ ไปวันเกิดเพื่อนแล้วก็ไปกับคุณพ่อ พ่อก็ไปด้วยกันในรูปเป็นคนที่ไม่รู้จักกันค่ะมาขอถ่ายรูป ตอนแรกเห็นภาพงงมากกว่าเพราะว่าเมื่อไหร่เนี่ย จำไม่ได้แล้วค่ะ เราไปแค่แป๊บเดียวแล้วพ่อก็ไปด้วย ไปด้วยกัน เขามาขอถ่ายรูปก็แค่นั้นค่ะ
คุณพ่อเป็นห่วงภาพพจน์ลูกไหม
พ่อ : ก็ต้องทำใจเนอะ ภาพเที่ยวผับที่ออกมาไม่ได้รู้สึกอะไร เพราะว่าผมไปด้วย แต่ยังไงก็ต้องขอโทษนะแต่ว่ามันเป็นงานวันเกิดเพื่อน เราก็ไปแล้วก็ไปรอรับลูก เราก็ต้องรอรับเพราะว่าลูกก็อยู่ในสายตาตลอด
คิดว่าเป็นการซ้ำเติมประเด็นเดิมไหมกับภาพผับที่หลุดออกมา
พ่อ : ช่างเถอะ (หัวเราะ)
ปันปัน : มันผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านไปค่ะ มองอนาคตดีกว่าอย่าไปมองอดีตเลยนะคะ
ณ ตอนนี้มีงานอะไรติดต่อมาบ้างหรือยัง
ปันปัน: ตอนนี้ยังไม่ค่อยรับงานค่ะ เพราะว่ายังไม่มีอะไรค่ะ
ฮอร์โมนภาค 2 จะได้เล่นไหม
พ่อ : ที่ผ่านมาเราก็ให้เขาอยู่กับตัวเองสักพักหนึ่งครับ แล้วก็ต้องมานั่งคิดกันอีกทีหนึ่งว่าจะทำยังไงต่อไป จะรับหรือไม่รับยังไงตอนนี้ยังไม่ได้คิดครับ
ตอนนี้อยากให้โฟกัสเรื่องเรียนอย่างเดียว
พ่อ : ควรจะนะ เพราะว่ากำลังจะขึ้นม. 6 เรื่องงานเดี๋ยวค่อยดูอีกทีนะครับ
จากนี้วางกฎเกณฑ์อะไรกับน้องบ้าง
พ่อ : ก็คงต้องทำครับ เพราะว่าเข้มงวดอยู่แต่ตอนนี้ก็ต้องดูอีกที เพราะว่าเขาก็โตขึ้นแล้ว
เห็นสาว "ปันปัน" ยิ้มแย้มสดใสอย่างนี้ แฟนๆ โล่งอกได้แล้วจ้า!!!