สุรินทร์ จัดคอนเสิร์ตช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
![สุรินทร์ จัดคอนเสิร์ตช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/247/1237805/482682-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
สุรินทร์ เตรียมจัดคอนเสิร์ตการกุศล ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม ภายใต้ชื่อ “คนสุรินทร์ ไม่ทิ้งกัน 2” ในวันเสาร์นี้
นายพิชิต สายแสงจันทร์ ส.อบจ.เขตเมืองสุรินทร์ ประธานเครือข่ายสื่อสร้างสรรค์สุรินทร์ นายคราศรี ลอยทอง ทนายความคนยาก กรรมการเครือข่ายสื่อสร้างสรรค์สุรินทร์ แถลงข่าวเตรียมจัดคอนเสิร์ตการกุศล เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบมหาอุทกภัยชาวสุรินทร์ ใช้ชื่อว่า “คนสุรินทร์ ไม่ทิ้งกัน 2” กำหนดจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 28 กันยายน 2556 นี้ ตั้งแต่เวลา 12.00 น.เป็นต้นไป ณ หอประชุมจังหวัดสุรินทร์ ภายในงานจะมีการตั้งโต๊ะรับบริจาคเงิน สิ่งของที่จำเป็นเพื่อจะรวบรวมช่วยเหลือพี่น้องที่กำลังประสบภัยน้ำท่วมใน จ.สุรินทร์ ทุกพื้นที่ในขณะนี้
นายพิชิต กล่าวว่า คอนเสิร์ตการกุศล “คนสุรินทร์ ไม่ทิ้งกัน 2” จัดขึ้นเพื่อช่วยเหลือพี่น้องชาวสุรินทร์ที่ประสบภัยน้ำท่วม โดยศิลปินชื่อดังจากบริษัท อาร์สยาม ศิลปินสุรินทร์ พร้อมโฆษก นักจัดรายวิทยุชุมชนอีกมากมายร่วมเวทีครั้งนี้ ประสงค์ร่วมบริจาคได้ที่บัญชีธนาคาร ธ.ก.ส.สุรินทร์ นายคราศรี ลอยทอง หมายเลขบัญชี 026-8-07043-9 หรือ ประสานทนายคราศรี 081-8772039