ย้ำ!! “ปิ๊บ รวิชญ์” ไม่ได้กิ๊ก “กวาง ห้าเจดีย์”
![ย้ำ!! “ปิ๊บ รวิชญ์” ไม่ได้กิ๊ก “กวาง ห้าเจดีย์”](http://s.isanook.com/ns/0/ud/250/1253694/67389731b3bf6ff01e15bba531bb04fd.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
พอเลิกกับภรรยาปุ๊ปจะหยิบจับอะไรก็เป็นข่าวไปเสียหมด ล่าสุดหนุ่ม "ปิ๊บ รวิชญ์" ต้องออกมาแก้ข่าวอีกครั้งในงาน "เปิดตัวโครงการ เรามีเรา" เกี่ยวกับเรื่องภาพหลุดที่ไปทานข้าวกับ "กวาง ฐิติรัตน์ เฮงสกุล" ทายาทยาหอมตราห้าเจดีย์ ว่าไม่มีทางกิ๊กกันแน่นอน เพราะคุณกวางเป็นเพียงพาร์ทเนอร์ที่มาร่วมงานกันเท่านั้น
ขอถามเรื่องรูปหลุดนั่งทานข้าวกับคุณกวาง ทายาทยาหอมตราห้าเจดีย์
"ก็คือทำงาน บางทีเราก็ไปทานที่ร้านอาหาร เป็นการทำงานก็ต้องมีรูปอยู่แล้ว และคนรูปนั้นก็คือ คุณกวาง ฐิติรัตน์ เฮงสกุล ครับ คืออย่างนี้ครับ เขาเป็นพาร์ทเนอร์ ซึ่งไม่ได้มีเขาคนเดียว แต่ว่าเขาทำงานใกล้กันแล้วก็มีคนอื่นด้วย พาร์ทเนอร์ถ้าให้พูดกันตรง ๆ ก็กำลังมองหาอยู่อีก 10 คน ถ้าเขามาแล้วจะได้มาเห็นว่าเขาทำอะไรกัน มีโปรเจคต์อะไรกัน"
ได้เห็นภาพหรือยัง
"ถ้าอยากเห็นภาพไปดูในไอจีผมได้เลย มีทั้งคุณกวาง คุณพอล ภัทรพล และมีกิจกรรมมากมาย รู้สึกว่าจะเข้าไปเอาออกมาแล้วด้วยซ้ำ ก็มาเอาไปลงสื่อได้เลย ไม่มีปิดบังครับ"
แต่ภาพนั้นดูจะแนบชิดกัน
"พวกเราถ่ายรูปกันมันแนบชิดกันอยู่แล้วล่ะ ถ้าคุณสังเกตดี ๆ จะมีทั้งคุณกวางถ่ายกับพอล ซึ่งก็เป็นพาร์ทเนอร์กัน ถ่ายกับผม และถ่ายกับคนอื่นอีกมากมาย ก็แนบชิดกันเป็นเรื่องธรรมดาในสายงานที่เราทำงานกัน ถ้าถามว่าจะเจอกันอีกมั๊ยก็คือเจอกัน กินข้าวกันเกือบทุกวันครับ ไปดูได้เลย ที่ทำงานเราอยู่ติดเซ็นทรัลพระราม 9"
ได้มีการคุยเรื่องนี้กับคุณกวางหรือยัง
"คุยครับ เราคุยกันทุกวัน คนในทีมก็คุย คุณกวางคือเพื่อนร่วมงานกัน คุณกวางไม่ตกใจหรอกครับ เพราะงานของเราไม่ได้อยู่แต่ในออฟฟิศตลอด บางทีก็มีออกไปกินข้าว ทำงานไปด้วยกินไปด้วย ไม่มีโอกาสพัฒนาครับ ร่วมงานกันมาปีครึ่งก็ยังไม่มีโอกาสอะไร ผมไม่ได้ปิดโอกาส แต่มันเป็นเรื่องเวลามากกว่า"
เคลียร์ชัดขนาดนี้ สาวๆที่หลงรัก "พ่อหม้ายหมาดๆ" คงยิ้มกันไม่หุบเลยทีเดียว
อัลบั้มภาพ 12 ภาพ