หอการค้าตรังเผยกินเจคึกคัก-ร้านอาหารเพิ่ม
![หอการค้าตรังเผยกินเจคึกคัก-ร้านอาหารเพิ่ม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1260534/485059-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ประธานหอการค้าจังหวัดตรัง เผย กินเจปีนี้คึกคัก ขณะที่มีร้านอาหารเจเพิ่มมากขึ้น
นายสลิล โตทับเที่ยง ประธานหอการค้าจังหวัดตรัง เปิดเผยว่า ในปีนี้ ทางหอการค้าตรัง ได้เรียนเชิญ นายสมศักดิ์ ปะริสุทโธ เหมทานนท์ ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง เป็นประธานในพิธีจุดประทัดสายแรกอันเชิญพระกิวอ๋องฮุดโจ้ว ศาลเจ้าพ่อหมื่นราม ออกโปรดสาธุชนในเขตเทศบาลนครตรัง ในวันพรุ่งนี้ และจุดประทัดสายแรกอันเชิญพระกิวอ๋องเอี่ยออกโปรดสาธุชน ในวันที่ 10 ตุลาคม 2556 นี้
สำหรับปีนี้ บรรยากาศคึกคัก มีร้านค้าขายอาหารเจเพิ่มมากขึ้น ถึงแม้ฝนจะตกเป็นอุปสรรคในการเดินทางบ้าง แต่ผู้ที่ถือศีลกินเจ ยังหลั่งไหลมาร่วมงานกันอย่างเนืองแน่น