มท.2 ปล่อยคาราวานถุงยังชีพ
![มท.2 ปล่อยคาราวานถุงยังชีพ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1262685/485684-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
รมช.มหาดไทย ปล่อยขบวนกองคาราวานถุงยังชีพ ช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย จ.ฉะเชิงเทรา
บริเวณลานหน้าห้างสรรพสินค้าบิ๊กซี สุขสวัสดิ์ ต.บางพึ่ง อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ นายประชา ประสพดี รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย พร้อมด้วย นางนันทวรรณ ประสพดี ประธานชมรมรักษ์พระประแดง อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ และ นายปณัฐพสุ สุมหชัยพัชร์ ประธานที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย ร่วมกันปล่อยขบวนกองคาราวาน นำถุงยังชีพ เครื่องอุปโภคบริโภคที่ได้รับบริจาค บรรทุกใส่รถยนต์บรรทุกจำนวน 5 คันรถ พร้อมเรือจำนวน 25 ลำ เส้นทางพระประแดง - ฉะเชิงเทรา เพื่อนำไปแจกจ่ายช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนเนื่องจากน้ำท่วมบ้านเรือนประชาชนในพื้นที่ จ.ฉะเชิงเทรา