นายกฯพานายกฯจีนชมนิทรรศการรถไฟความเร็วสูง
![นายกฯพานายกฯจีนชมนิทรรศการรถไฟความเร็วสูง](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1263281/486477-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
นายกรัฐมนตรี เตรียมพานายกรัฐมนตรีจีน เยี่ยมชมนิทรรศการรถไฟความเร็วสูง ก่อนพาชม OTOP ที่เชียงใหม่ พรุ่งนี้
ความเคลื่อนไหวของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ช่วงเช้า ร่วมเป็นประธานพิธีเปิดนิทรรศการรถไฟความเร็วสูง และเยี่ยมชมนิทรรศการ ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ กับ นายหลี่ เค่อเฉียง นายกรัฐมนตรีแห่งสาธารณรัฐประชาชนจีน จากนั้น เป็นประธานและบรรยายพิเศษโครงการ "9 สุดยอดคลังสมองประเทศไทย ปั้นเด็กไทยไปเวทีโลก" ที่ Voice TV ถนนวิภาวดีรังสิต ก่อนจะเดินทางไป จ.เชียงใหม่ เพื่อพานายกรัฐมนตรีจีน เยี่ยมชมศูนย์จัดแสดงและจำหน่ายสินค้าOTOP ที่ อ.กำแพงแสน จ.เชียงใหม่ ซึ่งต้องติดตามท่าทีของนายกรัฐมนตรี ต่อประเด็นทางการเมือง โดยเฉพาะจะมีการพิจารณายกเลิก พ.ร.บ.ความมั่นคง ก่อนกำหนดหรือไม่