หาดบางแสนกลับคืนสู่ภาวะปกติแล้ว
![หาดบางแสนกลับคืนสู่ภาวะปกติแล้ว](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1263376/486578-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ทะเลบางแสน คืนสู่สภาพเดิมแล้ว ประชาชนแห่ลงเล่นน้ำตามปกติ เหลือคราบน้ำมันที่แหลมแท่นเล็กน้อย
ภายหลังจากมีคราบน้ำมันปรากฏอยู่บริเวณชายหาดบางแสน จ.ชลบุรี ล่าสุด ทางเทศบาลเมืองแสนสุข จัดส่งเจ้าหน้าที่
พร้อมด้วยชาวบ้านจิตอาสาช่วยกันทำความสะอาดบริเวณชายหาด จนสามารถกลับเข้าสู่ภาวะปกติแล้วประชาชนสามารถลงเล่นได้ตามปกติ โดย นายณรงค์ชัย คุณปลื้ม นายกเทศมนตรีเมืองแสนสุข เปิดเผยว่า สาเหตุของคราบน้ำมัน น่าจะเกิดมาจากเรือขนาดใหญ่ลักลอบเทน้ำมันทิ้ง ซึ่งมักจะแอบทำกันเป็นประจำในน่านน้ำนอกเขต ทำให้เกิดปัญหาขึ้น ทั้งนี้ ยังเหลือคราบน้ำมันอีกเล็กน้อยที่แหลมแท่น