กินเจชัยนาทวันสุดท้ายยังคึกคัก
![กินเจชัยนาทวันสุดท้ายยังคึกคัก](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1263433/486636-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
บรรยากาศกินเจจังหวัดชัยนาท วันสุดท้าย ยังคึกคักอย่างต่อเนื่อง ขณะที่ผู้กินเจหลายราย ย้ำ จะกินเจต่อไปทุกปี เพราะดีต่อสุขภาพ
บรรยายกาศการกินเจวันสุดท้ายของชาวชัยนาท ที่หอประชุมมูลนิธิชัยนาทสงเคราะห์ ถ.พรหมประเสริฐ อ.เมืองชัยนาท ยังคงคึกคักไม่แพ้วันแรก มีประชาชนทั้งที่เป็นคนไทยเชื้อสายจีน และคนไทยพื้นถิ่น เดินทางมาเพื่อรับประทานอาหารเจที่ทางมูลนิธิจัดไว้ให้บริการอย่างต่อเนื่อง โดย นายณัฐพงษ์ สิทธิบรวงศ์ ประธานมูลนิธิฯ เผยว่า ตลอด 8 วันที่ผ่านมา มีประชาชนเข้ามาร่วมกินเจที่มูลนิธิฯ รวมแล้วมากกว่า 8,000 คน ซึ่งทางมูลนิธิฯ ได้เตรียมอาหารเจไว้ให้บริการอย่างเพียงพอต่อความต้องการ เพราะโรงครัวของทางมูลนิธิฯ สามารถประกอบอาหารเจเพิ่มได้ตลอดเวลา โดยผู้ที่มากินเจหลายๆ ราย กล่าวว่า จะกินเจต่อไปทุกๆ ปี เพราะรู้สึกว่าดีต่อสุขภาพ