"จิ๋ม มยุรฉัตร" รับ "เจ็ท ณัฐพงศ์" เศร้า ปัดดันลูกจีบ "ดิว อริสรา"
!["จิ๋ม มยุรฉัตร" รับ "เจ็ท ณัฐพงศ์" เศร้า ปัดดันลูกจีบ "ดิว อริสรา"](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1263543/det5y.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หลังจากที่สาว "คิมเบอร์ลี่ เทียมสิริ" ออกมาประกาศว่าตอนนี้ห่างกับแฟนหนุ่ม "เจ็ท ณัฐพงศ์" ก็มีข่าวลือออกมาเป็นระลอกว่า "อาจิ๋ม มยุรฉัตร เหมือนประสิทธิเวช" แม่ของหนุ่มเจ็ท กำลังดันให้ลูกชายให้เดินหน้าจีบสาว "ดิว อริสรา" และยังมีกรณีแบนงานละคร "หมาก ปริญ" งานนี้ อาจิ๋ม เลยขอออกมาเคลียร์ชัดๆให้ฟังว่า
"คือจริงๆ มันไม่ใช่หน้าที่อาที่จะพูดเรื่องนี้ มันเป็นของเด็ก 3 คน อาเองก็เห็นว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่ เจ็ทเองก็ยังไม่ได้แต่งงาน คิมเองก็ยังเด็กมาก เรื่องนึงที่อาอยากขอเคลียร์ก่อนเลย คือข่าวที่อาชอบน้องดิวแล้วก็ยุให้เจ็ทจีบ มันไม่มีมูลเลยแม้แต่น้อย อาชอบน้องดิวแต่ว่าชอบในฐานะที่เค้ามาทำงาน เป็นนักแสดงที่ดี สวยมั้ย เค้าสวยมาก แต่ไม่ได้คิดว่าอยากได้เค้ามาให้เจ็ทจีบ โดยเฉพาะอย่างยิ่งดิวเค้ามีแฟน เราถือเรื่องศีลธรรมตรงนี้มาก เราจะไม่ให้ลูกของเราไปจีบคนที่มีแฟนแล้วเป็นอันขาด ไม่ว่าใครทั้งสิ้น เพราะฉะนั้นอาขอเคลียร์ว่า ไม่ได้ชอบน้องดิวเพื่อจะให้มาเป็นแฟนเจ็ทค่ะ"
กรณีคิมเคยเป็นกาวใจหรือยังไงบ้างหรือเปล่า?
"กับคิมเองคิมก็ให้สัมภาษณ์ไปหมดแล้ว เอาอย่างนั้นละกัน ไม่พูดทับกันดีกว่า เพราะว่าจบแล้ว คิมเองให้สัมภาษณ์หมดแล้ว แล้วก็เราเป็นฝ่ายผู้ชายถ้าจะเสียหายทางน้องคิมเสียหายกว่า เพราะฉะนั้นเราไม่พูดเอาตามน้องคิมพูด น้องคิมเองเป็นเหมือนลูกมานานแล้ว ก่อนที่จะเป็นแฟนเจ็ม ถึงตอนนี้เค้าไม่ได้คุยกับเจ็ทแล้ว อาก็ยังความรู้สึกกับเค้าเหมือนเดิม เพราะเค้าคือนักแสดงเราคือผู้จัด เราไม่รังแกเด็กอยู่แล้ว อาเสียใจมากที่หลายสื่อบอกว่าเป็นมาเฟีย เราไม่เคยทำ นักแสดงคือนักแสดง"
แล้วที่มีข่าวว่าหมากจะไม่มีละครของค่าย?
เรื่องนี้อาเสียใจมาก เพราะถ้าคิดแบบนี้ผิดแล้ว เราไม่มีอำนาจทำอะไรขนาดนั้น เด็กก็คือเด็ก ถึงแม้ว่าคิมเป็นแฟนกับหมากก็ไม่เกี่ยวกับอา ละครทั้งหมดการพิจารณาละครทั้งหมดอยู่ที่คุณอัมพรกับคุณสมรักษ์ อาไม่มีสิทธิ์จะไปบอกไม่ให้หมากเล่น เราไม่ทำอยู่แล้ว เราโตแล้วหัวหงอกแล้ว เราทำแบบนั้นไม่ได้หรอก"
เมื่อถามว่าให้กำลังใจเจ็ทบ้างมั้ย? ผู้จัด "จ๋า ยศสินี" ก็ตอบว่า
"ตอนนี้หน้าที่ของพี่กับแม่คือดูแลจิตใจเจ็ทเท่านั้น หมากกับคิมก็ยังคงเป็นลูกบ้านนี้เหมือนเดิม รักน้องทั้งสองคนเหมือนเดิม มันไม่มีอะไรเลย คนคบกันไปกันต่อไม่ได้ เลิกกันมันไม่ใช่เรื่องแปลก รอบนี้เจ็ทเองก็ไม่พูดหรือเล่าอะไรเลย เค้าก็เศร้า พูดตรงๆมันก็ไม่ใช่ช่วงสนุกของชีวิต แต่ว่าสุดท้ายแล้วต้องให้เค้าผ่านไปได้ด้วยตัวเอง ไม่ว่าจะกลับไปคบกับคิมต่อหรือจะแยกกันจริงๆ เค้าต้องเข้มแข็งและผ่านไปให้ได้"
อัลบั้มภาพ 10 ภาพ