สนง.เขตประถมศึกษาสตูลลงนามก่อนเข้าAEC
![สนง.เขตประถมศึกษาสตูลลงนามก่อนเข้าAEC](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1263619/486861-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่ประถมศึกษาสตูล ลงนามเพื่อส่งเสริมและแลกเปลี่ยนความรู้ ก่อนเข้าสู่ AEC
นายกอเฉ็ม หมีนเหม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสตูล ร่วมเป็นพยานลงนามเพื่อส่งเสริมการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านภาษาและวัฒนธรรม เตรียมความพร้อมครู นักเรียน และชุมชนในพื้นที่ เข้าสู่ประชาคมเศรษฐกิจอาเซียน ในปี 2558 โดยมี หัวหน้ากรมการศึกษารัฐปีนัง ประเทศมาเลเซีย และคณะ 40 คน ของฝ่ายไทยและครูนักเรียนร่วมการจัดกิจกรรมที่โรงเรียนบ้านปลักหว้า โดยมีประชาชนให้ความสนใจที่จะนำบุตรหลานเข้ามาศึกษาด้านภาษามลายูและภาษาอังกฤษ
อย่างไรก็ตาม การศึกษาทั้ง 2 ภาษา จะมีขึ้นในโรงเรียนสอนภาษา จ.สตูล รวมทั้งศึกษาด้านภาษาและวัฒนธรรม อย่างไรก็ตาม นอกจากทั้งภาษา 2 และยังมีการส่งเสริมให้โรงเรียนทุกโรงในเขต จ.สตูล ไม่ปลอดการอ่านออกเขียนได้