ชัยนาทเปิดเวทีคิดเห็นบริหารจัดการน้ำ
![ชัยนาทเปิดเวทีคิดเห็นบริหารจัดการน้ำ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1263917/487227-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชัยนาทเชิญ ปชช. ร่วมเวทีแสดงความคิดเห็นระบบบริหารจัดการทรัพยากรน้ำ
นางจิรวรรณ ลาภกิจ ประชาสัมพันธ์จังหวัดชัยนาท เปิดเผยว่า สำนักงานนโยบายและบริหารจัดการน้ำและอุทกภัยแห่งชาติ สำนักงานปลัดสำนักนายกรัฐมนตรี ได้กำหนดจัดการประชุมรับฟังความคิดเห็นของประชาชน กรณีโครงการเพื่อออกแบบและก่อสร้างระบบบริหารจัดการทรัพยากรน้ำอย่างยั่งยืนและระบบแก้ไขปัญหาอุทกภัยของประเทศไทย ในส่วนของ จ.ชัยนาท ในวันศุกร์ ที่ 18 ตุลาคม 2556 ตั้งแต่เวลา 08.30-16.30 น. ณ โรงแรมชัยนาทธานี อ.เมืองชัยนาท จ.ชัยนาท โดยมีเป้าหมายการระดมความเห็นจากภาคประชาชน จำนวน 1,200 คน ซึ่ง จ.ชัยนาท มีโครงการที่อยู่ในแผนการบริหารจัดการน้ำ 2 โมดูล จาก 9 โมดูล คือ A2 หรือพื้นที่ปิดล้อม 2 แห่ง คือ เทศบาลเมืองชัยนาท และ เทศบาลตำบลสรรพยาโมดูล A5 หรือคลองระบายน้ำหลาก ใน 4 อำเภอ คือ อ.วัดสิงห์ อ.หันคา อ.เนินขาม และ อ.หนองมะโมง