จับหนุ่มพกปืนและยาไอซ์เกือบกิโล
![จับหนุ่มพกปืนและยาไอซ์เกือบกิโล](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1264066/487420-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ตำรวจประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ ปทุมธานี จับหนุ่มพกปืนกลและปืนพกสั้น พร้อมกระสุน 60 นัด และยาไอซ์ 993.3 กรัม
พ.ต.ท.มงคล จิตต์พรหม สว.สส.สภ.ประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ พร้อมชุดสืบสวน ได้ร่วมกันทำการจับกุมตัว นายอดทน หรือ ติ๊ก พระวร อายุ 29 ปี พร้อมของกลาง ยาไอซ์ น้ำหนักรวม 993.3 กรัม อาวุธปืนกลมือ ขนาด .45 จำนวน 1 กระบอก อาวุธปืนพกสั้น กล็อก 21 ขนาด .45 จำนวน 1 กระบอก กระสุนปืน ขนาด .45 จำนวน 60 นัด
จึงเข้าจับกุมในข้อหา มียาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาไอซ์) ไว้ในครอบครองเพื่อจำหน่ายโดยผิดกฎหมาย มีอาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนที่นายทะเบียนไม่ได้ออกใบอนุญาตให้ ไว้ในครอบครองโดยผิดกฎหมาย นำตัวส่งร้อยเวรสอบสวน สภ.ประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ ดำเนินคดีต่อไป