วิทยาลัยพยาบาลฯ ทำบุญถวายสมเด็จย่า
![วิทยาลัยพยาบาลฯ ทำบุญถวายสมเด็จย่า](http://s.isanook.com/ns/0/ud/252/1264980/488565-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา ทำบุญตักบาตรอุทิศถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี
ที่ลานพระราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี จังหวัดสงขลา นางประไพพิศ สิงหเสม ผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี จังหวัดสงขลา เป็นประธานในพิธีทำบุญตักบาตรอุทิศถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ที่เวียนมาบรรจบอีกวาระหนึ่งในวันนี้ โดยวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี จังหวัดสงขลา จัดขึ้น เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ที่พระองค์ทรงมีต่อพสกนิกรชาวไทยทุกหมู่เหล่า โดยพิธีทำบุญตักบาตรอุทิศถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีในครั้งนี้ มีหน่วยงานราชการ แพทย์ พยาบาล และนักเรียนพยาบาล ประชาชนในจังหวัดสงขลา นำอาหารหวานคาว ข้าวสารอาหารแห้ง มาร่วมทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 39 รูป