อัญเชิญพระโกศกุดั่นใหญ่ ประดิษฐานวัดบวรนิเวศวิหาร
![อัญเชิญพระโกศกุดั่นใหญ่ ประดิษฐานวัดบวรนิเวศวิหาร](http://s.isanook.com/ns/0/ud/253/1265808/67389731b3bf6ff01e15bba531bb04fd.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
อัญเชิญพระโกศกุดั่นใหญ่ประดิษฐาน ณ วัดบวรนิเวศวิหาร
(25 ต.ค.) บรรยากาศภายในวัดบวรนิเวศวิหาร บริเวณตำหนักเพ็ชร คณะสงฆ์วัดบวรนิเวศวิหาร และเจ้าหน้าที่จากสำนักพระราชวังได้ร่วมกันจัดสถานที่ภายในพระตำหนักเพ็ชร สถานที่ที่ใช้เก็บพระศพ และร่วมกันอัญเชิญพระโกศกุดั่นใหญ่ ที่พระราชทานจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อใช้ในการประกอบพิธี โดยจะมีการปิดถนนหน้าวัดบวรฯ ตั้งแต่เวลา 10.00 น.และจะมีพิธีพระราชทานน้ำหลวงสรงพระศพในช่วงบ่ายวันนี้
สำหรับประชาชนที่เดินทางมาร่วมสรงน้ำพระศพสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก สามารถมาที่อาคารมนุษยนาควิทยาทาน ภายในวัดบวรนิเวศวิหาร โดยทางวัดได้จัดให้ประชาชนสามารถร่วมพิธีถวายน้ำสรงพระศพต่อหน้าพระรูปได้ ตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป