สตูลจัดพิธีถวายน้ำสรงพระศพสมเด็จพระสังฆราช
![สตูลจัดพิธีถวายน้ำสรงพระศพสมเด็จพระสังฆราช](http://s.isanook.com/ns/0/ud/253/1265825/489685-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ผู้ว่าฯสตูล นำจุดธูปเทียนเครื่องทองน้อยหน้าพระรูป จัดพิธีถวายน้ำสรงพระศพ สมเด็จพระสังฆราช
จังหวัดสตูล จัดพิธีถวายน้ำสรงพระศพ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก (เจริญ สุวฑฺฒโน) ณ วัดชนาธิปเฉลิม (พระอารามหลวง) ต.พิมาน อ.เมืองสตูล
โดยประธานฝ่ายสงฆ์ จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย นายเหนือชาย จิระอภิรักษ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสตูล นำจุดธูปเทียนเครื่องทองน้อยหน้าพระรูป จากนั้น ได้ถวายน้ำสรงพระศพ โดยประธานฝ่ายสงฆ์ ต่อด้วยพระสงฆ์ ก่อนส่งต่อผู้ว่าราชการจังหวัดสตูล ข้าราชการ ประชาชน ถวายน้ำสรงพระศพตามลำดับ ท่ามกลางความอาลัยของเหล่าพุทธศาสนิกชน