ตร. เข้มดูแลศาลากลางจังหวัดสตูล
![ตร. เข้มดูแลศาลากลางจังหวัดสตูล](http://s.isanook.com/ns/0/ud/259/1298260/491210-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชาวสตูล ติดตามข่าว พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ขณะตำรวจเตรียมกำลังดูแลศาลากลางจังหวัดสตูล หวั่นมีเหตุชุมนุมใหญ่
ชาวบ้านคอการเมืองในพื้นที่ จ.สตูล ยังคงติดตามข่าวสารการอภิปรายในสภาเรื่อง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ผ่านทางโทรทัศน์ ด้วยความสนใจ และวิพากษ์วิจารณ์เป็นเสียงเดียวกันว่า รัฐบาลเปิดร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม เป็นการสร้างความวุ่นวายในประเทศไทยให้เกิดความแตกแยก
ขณะที่สายการข่าวลับแจ้งว่า ในพื้นที่ จ.สตูล กลุ่มหน้ากากขาวในพื้นที่ และกลุ่มคนรักพรรคประชาธิปัตย์ จะรวมตัวเพื่อเดินเรียกร้องให้คนสตูลออกร่วมกันต่อต้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรมครั้งนี้ และเตรียมขึ้นกรุงเทพฯ ทันที เมื่อการอภิปราย พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ผ่านสภา
ทางด้าน พล.ต.ต.ศักดิ์สมหมาย พุทธกูล ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดสตูล กล่าวว่า ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้กำลังพร้อมแล้ว ณ จุดที่ตั้งที่บริเวณ สำนักงานกองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดสตูล และมีการซักซ้อมแผนรับป้องกันเหตุ กรณีการรวมตัวชุมนุม ในสถานที่ราชการ ตามคำสั่งหน่วยเหนือ ซึ่งเป็นการเตรียมความพร้อมรองรับสถานการณ์กรณีมีการชุมนุมใหญ่ หรือมีการรวมตัวกันในพื้นที่ เพื่อรักษาความสงบ ให้การชุมนุมอยู่ในกรอบของกฎหมาย ไม่ให้บุกทำลายสถานที่ราชการ