ม็อบยังไม่เพิ่มรปภ.หลังเลขากรณ์ถูกทำร้าย
![ม็อบยังไม่เพิ่มรปภ.หลังเลขากรณ์ถูกทำร้าย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/259/1298530/491577-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ประชาชน เริ่มจับจ้องพื้นที่หน้าเวทีเป่านกหวีดแล้ว ขณะม็อบยังไม่เพิ่มการ รปภ. หลัง 'เลขาฯกรณ์' ถูกลอบทำร้าย
บรรยากาศการชุมนุมของพรรคประชาธิปัตย์ ที่บริเวณสถานีรถไฟสามเสน ล่าสุดได้มีประชาชนบางส่วนเข้าจับจองพื้นที่ บริเวณหน้าเวทีปราศรัย เพื่อรอรับฟังการปราศรัยจากแกนนำย่อย โดยบางส่วนได้มีการร่วมวงสนทนาถึงจุดประสงค์เดียวกันในการเข้าร่วมชุมนุมครั้งนี้ คือการต่อต้านการนิรโทษกรรมของรัฐบาล ส่วนเจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวกจากทางพรรคประชาธิปัตย์ ก็ได้มีการจัดเตรียมอาหาร น้ำดื่ม บริการให้กับประชาชนที่เข้าร่วมการชุมนุม พร้อมทำความสะอาดสถานที่รองรับมวลชนที่จะเดินทางมามากขึ้นในช่วงบ่าย
ทั้งนี้ ถึงแม้เมื่อคืนที่ผ่านมา นายพัสณช เหาตะวานิช เลขานุการส่วนตัว นายกรณ์ จาติกวณิช รองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ได้ถูกลอบทำร้ายร่างกายที่บริเวณริมถนนสีลม หลังกลับจากการชุมนุมที่สามเสน ก็ยังไม่มีการเพิ่มการรักษาความปลอดภัยบริเวณการชุมนุมแต่อย่างใด