ชาวปราจีนฯร่วมม็อบ-ตร.เข้มรอบศลก.
![ชาวปราจีนฯร่วมม็อบ-ตร.เข้มรอบศลก.](http://s.isanook.com/ns/0/ud/259/1298791/491850-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
ชาวปราจีนบุรี เดินทางร่วมชุมนุมคัดค้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ขณะที่ตำรวจตรึงกำลังรอบศาลากลาง
ความเคลื่อนไหวการต่อต้านการออกกฎหมายนิรโทษกรรมของประชาชน จ.ปราจีนบุรี พบมีการโพสต์และแชร์ข้อความผ่านสื่อออนไลน์ เชิญชวนให้ประชาชนชาวปราจีนบุรี ออกร่วมชุมนุมไปที่กรุงเทพมหานคร โดยนัดหมายรวมตัวเดินทางที่สถานีรถไฟ จ.ปราจีนบุรี แต่จากการตรวจสอบพบมีการทยอยเดินทางโดยทางรถตู้โดยสาร รถยนต์ส่วนตัว และรถไฟบางส่วนประมาณ 50 คน ไปก่อนแล้ว ไม่พบการรวมเป็นกลุ่มตามที่นัดหมาย
และในศูนย์ราชการจังหวัดปราจีนบุรี ต.ไม้เค็ด อ.เมือง พบ มีการสั่งการตรวจตราเข้มงวดรักษาความปลอดภัยจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองปราจีนบุรี แต่ไม่พบการชุมนุม หรือรวมตัวใด ๆ