หอการค้าอุดร ยื่นหนังสือไม่เอาพ.ร.บ.นิรโทษ
![หอการค้าอุดร ยื่นหนังสือไม่เอาพ.ร.บ.นิรโทษ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/261/1306956/492398-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
หอการค้าอุดรฯ ยื่นหนังสือไม่เอา พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ผ่านผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี
ขณะนี้ ที่กองอำนวยการรักษาความปลอดภัย ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี นายเสนีย์ จิตตเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี ได้รับมอบหนังสือเปิดผนึกต่อต้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม จาก นายสวาท ธีระรัตนนุกูลชัย ประธานหอการค้า จ.อุดรธานี และคณะ ในนามตัวแทนภาคเอกชน ส่งผ่านถึงรัฐบาล ให้แก้ไขปัญหาความขัดแย้งเรื่อง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม
ซึ่งทางหอการค้า จ.อุดรธานี มีความเป็นห่วงในสถานการณ์ที่จะนำไปสู่ความขัดแย้งที่รุนแรง อันจะส่งผลกระทบและซ้ำเติมสังคมและเศรษฐกิจของประเทศโดยรวม และจะส่งผลต่อการพัฒนาเศรษฐกิจของ จ.อุดรธานี ด้วยอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ จึงขอให้ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี ได้นำหนังสือเปิดผนึกส่งไปยังรัฐบาลและฝ่ายการเมืองที่เกี่ยวข้อง ได้พิจารณาดำเนินการในเรื่องดังกล่าวอย่างรอบคอบ ในการจะตัดสินใจเรื่อง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม
แต่อย่างไรก็ตาม ในเวลา 16.00 น. ของวันนี้ ประชาชนกลุ่มที่คัดค้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม นัดรวมตัวครั้งใหญ่ หน้าศาลากลางจังหวัดอุดรธานี