กลุ่มอนุรักษ์แม่รำพึงร่วมค้านร่างนิรโทษกรรม
![กลุ่มอนุรักษ์แม่รำพึงร่วมค้านร่างนิรโทษกรรม](http://s.isanook.com/ns/0/ud/261/1307213/492737-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลุ่มอนุรักษ์แม่รำพึง จ.ประจวบคีรีขันธ์ ร่วมค้านร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม
นายวิทูรย์ บัวโรย แกนนำกลุ่มอนุรักษ์แม่รำพึง อ.บางสะพาน จ.ประจวบคีรีขันธ์ พร้อมกับชาวบ้านใน อ.บางสะพาน กว่า 200 คน ออกมารวมตัวกันบริเวณหน้าตลาดสดเทศบาลกำเนิด หมู่ที่ 1 ต.กำเนิดนพคุณ อ.บางสะพาน เพื่อลงชื่อคัดค้านร่าง พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ที่ได้ผ่านการลงมติเห็นชอบในวาระ 3 พร้อมเคลื่อนขบวน เดินทางไปยังศาลากลางจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เพื่อไปสมทบกับพี่น้องอีก 7 อำเภอ และประกาศจุดยืนของพี่น้องชาวประจวบคีรีขันธ์ ว่าไม่ต้องการ พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ในช่วงเวลา 17.00 น. ของวันนี้ด้วย