กลุ่มรักประเทศไทยหนองบัวลำภูค้านนิรโทษ
![กลุ่มรักประเทศไทยหนองบัวลำภูค้านนิรโทษ](http://s.isanook.com/ns/0/ud/261/1307215/492727-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กลุ่มรักประเทศไทยหนองบัวลำภู คึกคักทุกสีทุกกลุ่ม ยื่นหนังสือคัดค้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ต่อผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู
ที่บริเวณสนามนเรศวรมหาราช อ.เมืองหนองบัวลำภู นางสุมาลี ตุงคโสภา ผู้ประสานงานเครือข่ายภาคประชาชนกลุ่มรักประเทศไทยจังหวัดหนองบัวลำภู พร้อมพลังมวลชนจากกลุ่มเสื้อหลากสี กลุ่มคนเสื้อแดง กลุ่มผู้ร่วมพัฒนาชาติไทย กลุ่มแพทย์ และพยาบาล ที่ไม่เห็นด้วยกับ พ.ร.บ.นิรโทษกรรม และพ่อค้าประชาชนกว่า 200 คน ปักหลักตั้งโต๊ะร่วมลงชื่อคัดค้าน พ.ร.บ.นิรโทษกรรม ซึ่ง นายชยพล ธิติศักดิ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภูได้เดินทางมารับหนังสือคัดค้านด้วยตนเองที่บริเวณหน้าอาคารศูนย์ราชการ และแกนนำกล่าวเชิญชวนข้าราชการในศาลากลางจังหวัด ได้ออกมารวมพลังคัดค้าน พ.ร.บ.ฉบับดังกล่าวด้วย โดยการเข้ายื่นหนังสือดังกล่าว เป็นไปด้วยความเรียบร้อย หลังจากนั้น กลุ่มรักประเทศไทยจังหวัดหนองบัวลำภู ได้เดินทางกลับไปปักหลักชุมนุมที่สนามนเรศวรมหาราช ซึ่งจะจัดให้มีการปราศรัยจากกลุ่มคนหลากหลายอาชีพในช่วงเย็นวันนี้ ท่ามกลางเจ้าหน้าที่ตำรวจ กำลังกอง อส.หนองบัวลำภู ทั้งในและนอกเครื่องแบบดูแลความสงบเรียบร้อยของการชุมนุม และส่วนหนึ่งได้เดินทางไปสมทบกับกลุ่มผู้ชุมนุมที่กรุงเทพมหานคร 5 คันรถบัส อีกด้วย