กองทัพอากาศ ฟื้นฟูผู้ประสบอุทกภัย
![กองทัพอากาศ ฟื้นฟูผู้ประสบอุทกภัย](http://s.isanook.com/ns/0/ud/261/1307661/493275-01.jpg?ip/crop/w728h431/q80/jpg)
กองทัพอากาศ ลงพื้นที่จังหวัดพิษณุโลก นำสิ่งของมอบช่วยเหลือ ผู้ประสบอุทกภัย และร่วมกิจกรรมหลังน้ำลด
ที่โรงเรียนเนินกุ่มวิทยา ต.เนินกุ่ม อ.บางกระทุ่ม จ.พิษณุโลก พล.อ.อ.ธงชัย แฉล้มเขตร ผู้ช่วยผู้บัญชาการทหารอากาศ ในฐานะรองผู้อำนวยการศูนย์บรรเทาสาธารณภัยกองทัพอากาศ พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ นำถุงยังชีพ เมล็ดพันธุ์พืช และไบโอดีเซล นำมามอบให้กับผู้ประสบอุทกภัย ซึ่งจากสถานการณ์น้ำท่วมฉับพลันและน้ำป่าไหลหลากในพื้นที่ในตำบลเนินกุ่ม เมื่อช่วงเดือนกันยายนที่ผ่านมา ซึ่งในครั้งนี้เป็นกิจกรรมฟื้นฟูหลังน้ำลดเพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนให้กับประชาชน นอกจากนี้ มีการจัดกิจกรรมช่วยเหลือ ทั้งการตัดผมฟรี รักษาทันตกรรม พร้อมทั้งนักร้องมาสร้างสีสันให้กับงานเพื่อสร้างความสนุกสนานไม่ว่าจะเป็น โจนัส, คริสตี้, บ่าววี โดยภายในบรรยากาศมีประชาชนมาร่วมงานเป็นจำนวนมาก